Hello♥️
Welcome to Sone town ^^
Hello♥️
Welcome to Sone town ^^

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[Oneshot] Sự Bất Ngờ Không Tưởng_TAENGSIC Update 15.8.2013

Go down 
Tác giảThông điệp
Minmin S2 Taengsic
Thành viên
Thành viên
Minmin S2 Taengsic

[Oneshot] Sự Bất Ngờ Không Tưởng_TAENGSIC Update 15.8.2013 Empty
Bài gửiTiêu đề: [Oneshot] Sự Bất Ngờ Không Tưởng_TAENGSIC Update 15.8.2013   [Oneshot] Sự Bất Ngờ Không Tưởng_TAENGSIC Update 15.8.2013 I_icon_minitimeThu Aug 15, 2013 4:51 pm

Author: Minmin Nguyen
Disclaimer: Dĩ nhiên họ không thuộc về au. Nhưng au tin họ thuộc về nhau.
Couple: Taengsic
Vậy là buổi biểu diễn đầu tiên của World Tour tại Seoul đã thành công tốt đẹp, các thành viên trong Soshi được một kì nghỉ ngắn hạn để chuẩn bị cho buổi biểu diễn tiếp theo. Tại sân bay Inchoen hum nay Taeny đang làm thủ tục chuẩn bị lên máy bay đi L.A (ko phải Long An nha!!). Sunny cũng đã rời Seoul đi du lịch, mỗi thành viên đều có dự định của riêng mình. Sica vừa nhận được điện thoại của anh quản lý liền lật đật thu xếp hành lí chuẩn bị sẵn sàng, cô có một buổi chụp hình quảng cáo ở L.A vừa được dời ngày lại sớm hơn dự định đột xuất thế là không hẹn mà gặp Sica cũng đi L.A, nhưng chuyến bay của Sica trễ hơn chuyến bay của Taeny 1h đồng hồ.
Tại sân bay L.A,..
_TaeTae! Cậu tự về khách sạn nhé..đi chơi vui vẻ
_Uhm! Tạm biệt cậu, Fany…đi chơi vui vẻ
_Mà TaeTae này, sao cậu ko rủ Sica đi cùng mà đi một lượt với tớ vậy?
_Cậu cũng thừa biết mà, tớ và Sica ko thể quá thân mật.
_Aish! Hai cậu cứ làm cả nhóm mình lo lắng, yêu thì cứ yêu có sao nào.
_Cậu nói nghe hay quá..cậu với Yul thì sao?
_Tối nay Yul sẽ qua với tớ..hê hê
_Omo! Hai cậu thật là..Thôi đi đi đừng để bạn cậu chờ.
_Uhm! Tạm biệt cậu
Fany rời khỏi sân bay, Tae vẫn còn khá mệt nên muốn nán lại sân bay để nghỉ ngơi một lát, Tae ngồi ở một góc khuất gần cửa ra vào của hành khách, tay cầm ly capuchino nghi ngút khói. Cái vị cà phê đặc biệt này khiến Tae nhớ đến hình ảnh của Sica, nó hơi đắng nhưng vẫn xen lẫn vị ngọt, sự nhớ mong ấy ngập tràn trong tâm trí của Tae ngay lúc này. Tae cứ miên man với suy nghĩ của mình mà ko màng đến thời gian, hơn một 1h trôi qua, máy bay của Sica cũng hạ cánh xuống sân bay L.A.  Điện thoại sáng đèn là tin nhắn từ manager oppa “Taeyeon, em đến trung tâm mua sắm L.A ngay  nhé..anh đang ở đây để chuẩn bị cho buổi chụp bìa tạp chí nhưng đang thiếu một người mẫu. Vì lịch dời đột xuất nên người ta cần người gấp, chắc em không phiền đâu phải không?”
Tae trả lời tin nhắn và gọi taxi đến chỗ manager oppa ngay, thật trùng hợp lúc cánh cửa chiếc taxi vừa đóng cũng là lúc Taesic chạm mặt nhau.
*cạch*
_L.A center, please!! Sica lên tiếng
_Cậu…*tròn xoe mắt nhìn người bên cạnh* Tae giật mình
_Tae!? Sica cũng ko khỏi bất ngờ
_Sao cậu lại ở đây? Tae hỏi
_Có việc..!! Sica lạnh lùng
_Không phải đi đánh ghen à? *cười nham nhở, ngồi sát vào Sica*
_ “Đánh ghen” đừng có mà mơ..Ai thèm!! Sica lườm Tae
_Thôi vậy…!! Tae ỉu xìu
_Fany đâu? Hai người sang đây cùng nhau mà!!
_Cậu ấy đi gặp bạn rồi, tối nay Yul cũng bay sang với cậu ấy.
_Cậu sang đây làm gì? Tự kỉ mình ênh à? Sica chọc
_Er….Không chỉ là muốn ai đó ghen mà bay sang thôi. Tae cười trừ chống chế
_Ai đó? Sica nhướng một bên mày nhìn Tae
_Là…là…công chúa của mình..kitty baby của mình. Tae ngập ngừng
_Tớ à? *chỉ tay vào mũi mình*
_Uhm *gật đầu*
_Sao phải ghen? Ta là gì của nhau nào? Sica hỏi đố
_Er..Là..
*két*
Xe dừng lại, đã đến nơi cần đến, Tae chưa kịp hoàn thành câu nói của mình đã phải xuống xe. Mặt Tae thảm sầu, Sica thì có vẻ vui hơn Tae khi thấy Tae như vậy.
 (chọc pa là niềm vui của má..hê hê)
Tae giành kéo hành lý không cho Sica làm vì sợ Sica mệt, hai người vừa đi vừa tiếp tục trò chuyện.
_Cậu đến đây làm gì? Tae hỏi
_Chụp hình quảng cáo. Sica vẫn giữ thái độ lạnh lùng
_Cậu sẽ ở đây bao lâu? Tae lại hỏi
_Chụp xong thì về…cũng có thể ở lại nếu.. Sica cắn môi dưới
_Cậu..ơ
_Taeyeon, Jessica..hai em đến rồi à! Manager oppa xuất hiện làm hỏng câu nói của Tae
“Aish!! Ngày gì ấy nhỉ?” Tae’s POV
_Vâng! Cả hai đồng thanh
_Tốt quá..vào studio thay đồ rồi ra chụp hình ngay nào.
_Chẳng phải anh nói thiếu người sao? Có Jessica ở đây rồi mà. Em đi nhé!! Tae đang bực manager oppa nên muốn làm giá với anh ấy.
_Không..cái này cần 2 model nên em cũng phải ở lại. Anh cũng gọi cho Tiffany nhưng em ấy khóa máy rồi. Xin em đấy Taeyeon, giúp anh đi. Manager năn nỉ
_Cậu..đi vô thay đồ..ngay và luôn. Sica lên tiếng
_Ờ..tớ vào với cậu. *kéo tay Sica vào trong*
Manager oppa thở phào nhẹ nhõm còn nhắc nhở với theo hai người nữa.
_30p để các em chuẩn bị nhé!!
Bên trong phòng thay đồ của studio.
Tae đã nhìn thấy quần áo cần phải thay, đưa quần áo cho Sica, rồi cầm quần áo của mình và bắt đầu thay. Cả hai im lặng đâu lưng vào nhau để thay, do bộ quần áo của Tae khá đơn giản vì nó trông hơi nam tính nên thay nhanh hơn bộ quần áo rườm rà của Sica, vừa thay xong Tae quay mặt lại thì thoáng bối rối khi Sica vẫn còn đang mặc đồ lót trên người. Bộ quần áo của Sica phải cần thêm một người giúp mới có thể mặc vào được, Tae cuối gầm mặt không dám ngẩng lên nhìn trực tiếp Sica.
_Giúp tớ..!! Sica lên tiếng
_Er..uhm
Tae lấy bộ quần áo mặc vào cho Sica, cảm giác khi chạm vào làn da mịn màng của Sica khiến Tae cảm thấy toát mồ hôi vì nóng bừng. Loay hoay một hồi cũng mặc xong, nhưng khi vừa định bước ra cửa thì Sica bị vấp ngã vào người Tae, tình thế lúc này là Tae bị dồn vào cửa với Sica đang ép sát vào mình, hơi thở của cả hai phả vào mặt nhau, hai mắt nhìn nhau , mặt cả hai đã ửng đỏ cả lên.
_Tớ..tớ.. hôn cậu được ko? Tae buộc miệng hỏi
*Gật đầu, cắn môi dưới*
Tae vòng tay ôm lấy eo của Sica và đặt lên đôi môi quyến rũ ấy một nụ hôn thật nhẹ nhàng và ngọt ngào, khi nụ hôn đang dần đi đến đỉnh điểm thì manager oppa một lần nữa phá đám.
*cốc..cốc*
_Taeyeon, Jessica hai em xong chưa?
Giật mình, rời nhau ra, mặt cả hai đỏ bừng.
_Ra ngay ạ!! Tae hét lên
Cả hai bước ra khỏi phòng thay đồ và hoàn thành nhiệm vụ một cách xuất sắc, hai người trông cứ như đang yêu nhau ấy. Và một điều thú vị là cả hai được tặng ba ngày nghỉ thú vị ở khách sạn lớn nhất L.A vì sự làm việc chăm chỉ của mình sáng giờ. Buổi chụp hình vừa xong cũng đã giữa trưa, thay lại quần áo của mình, manager oppa có việc nên lại đi tiếp nhưng anh ấy đã cho người mang hành lí của cả hai về khách sạn trước, còn lại hai người, Tae lại chủ động.
_Đi ăn trưa nhé! Mình mời cậu
_Uhm
Tae dẫn Sica đến một nơi thật đặc biệt ở trung tâm mua sắm này, chỗ đó là một nhà hàng Pháp lãng mạn có phòng riêng nên cả hai sẽ không bị làm phiền. Ngồi vào bàn và gọi món xong, không khí trong căn phòng bắt đầu trở nên gượng gạo. Cả hai không nói gì với nhau trong suốt bữa ăn, khi tách cà phê capuchino được đặc lên bàn với những cái bánh ngọt tráng miệng được bày ra cũng là lúc Tae lấy hết can đảm để lên tiếng phá vỡ sự im lặng từ nảy tới giờ.
_Nó giống cậu *chỉ vào tách cà phê* Tae cười tươi uống một ngụm
_Sao? Giống chỗ nào? Tớ không mập ú như cái tách đó
_Không! Ý tớ là vị của capuchino rất giống cậu. Trong đắng có ngọt rất thú vị và tớ thích nó. Tae chỉ ra
_Gì chứ!? Sica đỏ mặt
_Ở lại với tớ 3 ngày nha! Đừng về lại Seoul. Tae nhìn thẳng vào mắt Sica
_Er..vì điều gì? Sica hỏi
_Vì tớ..vì tớ..được ko?
_Tại..sao phải..ưm..ưm
Câu nói của Sica chưa kịp hoàn thành thì Tae đã kéo Sica lại gần bắt đầu cho một nụ hôn mãnh liệt, hai người cuốn theo sự đam mê của nhau ngọt ngào, vị capuchino từ Tae và vị bánh vani từ Sica hòa quyện vào nhau nồng nàn. Rời nhau ra khi buồng phổi cần nạp oxi, Tae tựa trán mình vào trán của Sica thì thầm.
_Xin lỗi vì luôn làm cậu giận..Xin lỗi vì luôn làm cậu đau..Xin lỗi vì tớ quá nhút nhát
_Cậu là đồ ngốc..tớ không cần nghe lời xin lỗi..tớ chỉ cần những điều nhỏ mà cậu làm cho tớ..Tớ muốn nghe cậu hát Taengoo à!!
_And I will always love you..Sica!!
_Chúng ta có 3 ngày…tận hưởng nó nhé Taengoo!!
Khi yêu bạn không cần gì cả chỉ cần yêu và được yêu đã đủ lắm rồi, những điều cậu làm cho tớ dù là nhỏ nhoi thôi ví dụ như một cử chỉ quan tâm hay một câu hát an ủi cũng đủ làm tớ ấm lòng.
(Ba ngày ở bên nhau, ba ngày ngắn ngủi của kì nghỉ ngắn hạn, hi vọng sau ba ngày này, moment của Taengsic sẽ nhiều thiệt nhiều trong các buổi diễn tiếp theo của World Tour…Chờ đợi..!!)

[Oneshot] Sự Bất Ngờ Không Tưởng_TAENGSIC Update 15.8.2013
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Oneshot] Không Bơ Nữa Nhé!!_TAENGSIC Update 15.8.2013
» [Oneshot] Bất Ngờ Thú Vị_TAENGSIC Update 15.8.2013
» [Oneshot] Khi Gió Đông Thổi_TAENGSIC Update 15.8.2013
» [Oneshot] Bắt Đầu Từ Trái Dưa Leo__TAENGSIC Update 15.8.2013
» [Oneshot] Hình Xâm Bí Mật_TAENGSIC Update 15.8.2013